Majali wa kuwa kwenye maskani kidogo, lilikuwa ni jambo lisilotarajiwa kwangu pia mimi nikijua usiku wa leo ulikuwa ni usiku wa ushirika. Daima mimi napenda kama nikiwa mahali popote karibu na hapa nije kwenye ushirika kwa sababu ni nafikiri kwamba Wakristo wote wanapaswa kushiriki katika kula ushirika, kwa kuwa Yesu alisema msipoula hamna shirika nami. Kwa hiyo ni nini, daima ni majali wa makuu ku, kuja maskanini. Alafu siku leo Neville alisema alikuwa kidogo ametuelewa na sauti na, na alipenda kama ningezungumza na kusanyiko letu, mwambia ningefurahi kufanya hivyo. Ningetaka kutangaza pia kwamba kama kesho usiku ni mkutano wa wanaume wa dhamini kesho usiku na wafanyabiashara hapa wa kanisani kwenye mkutano wao wa kawaida wa Jumatatu usiku, na nini yao wana maamuzi ya kufanya pamoja na mkandarasi. Nadhani nyote mnaelewa ya kwamba nini zetu nini zetu hati zetu zilifaulu, nasi tutaweza kulijenga kanisa. Na kwa hiyo zimefaulu, labda tutaanza juma hili Kanisa linaanza juma hili kadri ni juavyo mimi. Nao walitukatalia hapa Jeffersonville, lakini tulienda Indianapolis jimboni, nao wakaturuhusu. Kwa hiyo tutalijenga, na kwa hiyo linaanza labda juma hili. Itajulikana baada ya mkutano wa kesho usiku, na kisha baada ya mkutano wa kesho usiku, kama hawaanzi juma hili, kama jambo fulani likitukia, kandarasi awezi kuanza juma hili, basi ataanza juma lijalo, na wiki hii ijayo, jumamosi usiku, jumapili asubuhi na jumapili usiku morning, ya juma jalo jumamosi hii free, ijayo na Jumapili. Bwana akipenda inataka kufanya mkutano wenye vipengele vitatu a, kwa pamoja a, tena a, kama tulivyofanya majuma machache yaliyopita um, na ndipo baada ya sisi hiyo itakuwa ni jumamosi usiku night, na kisha jumapili asubuhi na halafu jumapili then usiku huo ujao hiyo itakuwa ni tarehe kumi na tatu na kumi na nne za mwezi huu, na halafu baadhi ya ndugu pamoja na mimi tutaondoka baada ya wakati huo kwenda huko Colorado katika ziara ya kuwinda kisha turudi kama maskani, wakati itakapomalizika, ikiwa ni mapenzi ya Bwana, ninataka kuchukua labda juma zima kabla sijaondoka tena kwenye mikutano na kuchukua ile mihuri saba ya Ufunuo kabla tu, kama vile tulivyokuwa na zile nyakati saba za kanisa. Sasa ile mihuri saba itazifuata hivyo na labda katika kama majuma mawili ama matatu ya kufuatayo, kwa tayo, sababu nafikiri wanadai wao pamoja na mtu watakayempa mamlaka juu yake, wanaweza tunaweza kuijenga maskani na iwe tayari katika muda wa siku kumi hivi ama kumi na tano kitu kama hicho ndipo tutakuwa na nafasi hapa ya kuketi kadri ya mara mbili ya watu tulionao ama mara tatu labda watu zaidi, na hivyo ndivyo nilivyokuwa nikingojea kufikia wakati huo, kwa sababu ile Jumamosi na Jumapili zilizopita hali ilikuwa mbaya sana. Mnajua watu walikuwa wamesimama hapa nje kwenye, kwenye saa nane alasiri kuijaza maskani kabla kanisa halijafunguliwa bado. Siku yake asubuhi kwenye saa kumi na moja nesi aliye ya jirani yangu akija kutoka huko juu alisema watu walikuwa wamesongamana kuizunguka maskani yote, saa kumi na moja alfajiri. Kwa hiyo yeah, na ndipo hao watu wanapoingia, hakuna nafasi nao, wanavunjika moyo na kuondoka, na halafu na hao wanaosimama na kurundikana na wamesongamana kwenye marefu ya wa kanisa, wanajisikia wamebanana sana na kila kitu na na nawaona wanawake wamesimama pale wakitokwa na jasho, unajua namna hiyo, na jasho likiwatiririka. Mwanamume fulani anasimama na kumpa nini chake mwanamke fulani kiti, ndipo atasimama mpaka miguu yake inauma, na mtu mwingine atampa, najua na jinsi hiyo, na ni la kuhuzunisha, na kinamama na watoto wao wachanga wagonjwa na kadhalika. Hilo ni jambo baya. Kwa hiyo tunajaribu kuondoa hilo kwa kujenga maskani kubwa zaidi, na tutakuwa na mahali pazuri ambapo watoto wakati mwingine na kukatiza kama vile watoto wadogo wakilia rem, tutakuwa na, na chumba kwa ajili ya jambo hilo ili akina mama waweze kuingia wangali wakiiona ibada na itangazwe moja kwa moja humo chumbani, na kuwa na vyumba vya shule ya Jumapili na kila kitu vikiwa vimewekwa tu jinsi linavyopaswa kuwa. Na hilo Bwana akipenda linatendeka, litatendeka juma hili lijalo. Nyote mlilipigia kura asilimia mia moja. Kwa hiyo tumelishikilia jambo hilo moja kwa moja. Naona kanisa linajitawala lenyewe yale kanisa lisemayo hayo ndiyo wadhamini, wala isiwe mtu mwingine yote. Wadhamini ni nini tu? Kila mmoja ni kura moja, mchungaji ni kura moja tu, kanisa ndilo hiyo. Ni, ni demokrasia ya kanisa, kujitawala kwa kanisa. Kanisa kwa ujumla hunena hivyo tu basi, like tunapenda jambo hilo kwa kuwa hatuna maaskofu wala utawala msonge wala waangalizi ama kadhalika, kutuambia hivi vile ama vinginevyo. Roho Mtakatifu kanisani anayenena, napenda utawala huo na ni mzuri sana. Nami niliuliza je, nyote, nilitaka kungojea mpaka tutakapopata za kutosha kuihamisha maskani na kujenga kanisa kubwa. Hilo lilikuwa kwenye halmashauri ya wadhamini, wala lisingeweza kutatuliwa na wadhamini. Ndipo wakaniomba kama kiongozi mkuu nije nikaliulize kanisa. Kwa hiyo nikasema, sasa tuna fedha za kutosha kuongezea ukubwa wa kanisa na kulitengeneza vinginevyo kabisa na kadhalika, kuliko kile tulichokuwa nacho. Nikasema sasa tunaweza kufanya hivyo mara moja, ama tuweke akiba fedha zetu mpaka tutakapopata za kutosha kujenga kanisa zima jipya mahali pengine. Na tulilipigia kura kanisani, kwa kauli moja nikapigiwa kura ya kujenga kanisa sasa hivi, na ni kujenga tu kanisa kubwa zaidi sasa hivi nasi tumeshikilia hilo na halmashauri hapa Jeffersonville ikatukatalia, ikasema tusindeweza kufanya hivyo. Nasi tukaivuka hiyo tukaenda Indianapolis na kuuhusisha mkoa katika hilo, na ndipo wakatuma jibu kwamba endeleeni na ruhusa ya kulijenga. Kwa hiyo basi, jiji hili halina uhusiano nalo sasa, mkoa ndio unaopaswa kulishughulikia. Hivyo basi tunayo ruhusa na mkandarasi anayo eh, ibini mkononi mwake sasa hivi, na ninadhani wako tayari kuanza wakati wowote wa kesho hii usiku kama nanii kama mkandarasi akisema anataka kuanza juma lijalo, basi nitafutilia mbali tu mikutano ya nini mpaka tutakapofikia kwenye ile mihuri saba. Alafu kama mkandarasi hawezi kuanza juma lijalo, basi jumapili inayofuata Jumamosi na Jumapili itafanya mkutano kabla ya kuondoka. Basi nilikuwa niufanye Jumapili hii, ndipo nikakuta kwamba kwa leo ni usiku wa ushirika. Kwa hiyo nikauacha Jumapili hii, kwa sababu umati kama huo, huwezi kufanya ushirika kwa utulivu. Na kisha tutakapokuwa na kanisa kubwa zaidi tunaweza Now, sasa kuna rais anayekuja nani? <laughs> Lo, mnajua nalomaanisha. Ndiyo kwanza atolewe kwa familia ya Hickerson. um, Si muda mrefu uliopita naye dada yetu ambaye ni mpiga piano kama atakuja atupe sauti ndogo kwenye piano ya walete, tafadhali ama wimbo fulani mfupi wa jinsi hiyo. Huyu muungwana mdogo na mzuri katika familia ya Hickerson ambaye ametazamiwa kwa muda mrefu sana amewasili, jamaa mdogo mzuri sana. Hakika yeye ni johari kwa jamii ya Hikathon, na wote ni johari kwetu na wapenda, na kweli wao ni ndugu na dada yetu. Nashukuru kuwa na huyu mtoto kuzaliwa katika familia yao, jambo ambalo limeibadilisha kabisa familia hii. Naomba baba na mama wamlete mtoto huyu mchanga sasa kwa ajili ya kuwekwa wakfu. Sasa maandiko yanasema wakamletea watoto wachanga ili aweke mikono yake juu yao na kuwabariki. Sasa wapo watu ulimwenguni wanaoamini katika kile wanachokiita ubatizo wa watoto wachanga, na hiyo ni kusema wanawachukua watoto hawa wadogo na hawabatizi hata kidogo, maana wao wanawanyunyizia tu maji. Sasa hakuna jambo hilo popote katika Biblia ambapo walipata kamwe kumnyunyizia mtu yeyote, watu wazima licha ya watoto na kwa hiyo ubatizo ni kukiri kwamba kazi ya ndani ya neema imekwisha kufanyika, na watoto hao wachanga hawana habari na dhambi. Kwa hiyo wakati Yesu alipokufa msalabani, je, alikufa apate kuiondoa dhambi ya ulimwengu? Basi wakati mtoto mchanga anapokuwa mwanadamu na anazaliwa humu ulimwenguni, wao hawana dhambi yao wenyewe. Kwa hiyo hawana toba la kufanya, bali wakati hiyo damu ya Yesu Kristo huiondoa hiyo dhambi. Hakika mtoto huyo mchanga amezaliwa katika dhambi, ameumbika katika uovu, anakuja ulimwenguni akisema uongo, nao asili yao ni wenye dhambi, bali damu ya Yesu Kristo huwapatanisha. Kwa hiyo lakini, wakati mtoto huyo mchanga anapofikia umri wa kuwajibika, naye anajua mema na mabaya, basi hana budi kutubia yale yamefanya. Dhambi yake sasa ni dhambi kama tu jinsi alivyozaliwa katika dhambi, ni dhambi ya kibinadamu dhambi hiyo sasa ni dhambi ambayo Adamu na Hawa waliifanya na ambayo iliondolewa na Mungu kwa damu ya Yesu Kristo. Sasa mtoto huyo mchanga hana dhambi ya kutubia mpaka atakapotenda dhambi, ndipo hana budi kutubu. Unaona, na wakati anapotubu, basi huo ndio wakati wa kubatizwa, na kisha anabatizwa kwa kuzamishwa. Hadi wakati huo sisi tunafuata mafundisho ya Biblia ambayo walimletea Yesu watoto wadogo ili aweke mikono yake juu yao na kuwabariki. Mzazi huyu mpendwa, usiku wa leo anamleta mtoto huyu mchanga kwangu mimi na mchungaji awekwe wakfu, nao wanajisikia ya kwamba kumweka mikononi mwa wawakilishi wa Kristo, wao wanamweka mikononi mwa Kristo. Kwa hiyo kwa imani sisi tunampeleka mtoto huyu mchanga, mchanga kwa Mungu kwa shukrani kwa kumleta hapa na kumwomba Mungu ambariki, jambo ambalo tunaliita kuwekwa wakfu kwa mtoto mchanga sasa. Uh, mnajua jinsi ambavyo ningekuwa kwa watoto wangu mwenyewe. ina msichana mdogo utukufuni usiku wa leo, naye aliwekwa wakfu kwa Bwana hapa madhabahuni. Nina mvulana mdogo na msichana wanaoketi pale nyuma usiku wa leo ambao hawajabatizwa bado, mmoja miaka kumi na moja, nimekuwa nikuumuza naye kuhusu jambo hilo leo hii Sara kwa ajili ya ubatizo, na Joseph ana saba tu. Kwa hiyo yeye bado ni mdogo sana, kwa huo kadri; mpaka kama angeutaka na aseme Mungu alikuwa akiuweka moyoni mwake, ningembatiza basi. Lakini kama watoto wachanga, mimi huwaweka wakfu tu kwa Bwana, maana hilo ndilo fundisho la kimaandiko la jambo hilo. Ndugu Neville, naomba utoke pamoja nami sasa, tuelekee kwa mvulana huyu mzuri. Nili hofu Je, huyo ni Holin? Holin? Naam, Holin Junior Stephen Holin. Vema, hilo ni sawa. Lo, nilidhani alikuwa amelala. Hiyo ni ile tabia ya jamii ya Hickerson no lolote linaloendelea. Mbona hivi majuzi nikasema rais na kadhalika, na hakika hilo lilikuwa ni jambo dogo sana kwake, naona Vema, wow. Inajua hiyo inabidi kuwa ni hazina kwa mama yote mcha Mungu, naonaje wewe? Nzuri sana na sasa, ndugu Hikason na dada Hikason, kama mtumishi wa Kristo, kama mchungaji wenu, inamchukua mtoto huyu mchanga kwa imani kumweka kwenye mikono ya Yesu Kristo ambaye mnataka kumweka mikononi mwake, na tuviinamishe vichwa vyetu wakati mimi na mchungaji tukisimama hapa huku mikono yetu ikiwa juu ya mtoto huyu mchanga. Baba yetu wa mbinguni, katika Biblia walikuletea watoto wachanga upate kuweka mikono yako juu yao na kuwabariki, na kwa kweli Bwana, walibarikiwa. Na sasa kufuata mfano wako, mambo uliyofanya, nijaribu kwa makini Bwana kuisoma Biblia na kufuata mfano huo kama tu ulivyofanya wewe. Baba huyu na mama, ndugu na dada Hickerson, wanafunzi wetu wapendwa hapa maskanini, wanatuletea sehemu hii ndogo ya shangwe ambayo umewekwa katika malezi yao. Alitoka kwako, Bwana. Uliwapa mtoto huyu, na sasa wao wanataka kukupa wewe maisha yake ya utoto kuwa utumishi kwako. Ninaomba ya kwamba umbariki mtoto huyu na kwamba wewe utampa maisha marefu. Jalia aishi ikiwezekana, apate kuona kule kuja kwa Bwana. Naomba ya kwamba utambariki popote alipo. Jalia alelewe katika nyumba ya Kikristo kama vile amezaliwa katika moja, na jalia aendelee kwenye nyumba hii. Jalia y baba na mama waishi, wapate kumwona mtoto huyu mchanga mimbarani, ikiwezekana, akiihubiri Injili wao ingekuwa heri wamwone jinsi hiyo, Baba, kulipo kwenye kitu cha ja enzi katika ikulu ama mahali pengine popote, kwa kuwa wao ni watumishi wako na wangependa maisha ya mtoto huyu mchanga yawe ni wakfu na baraka kwa kazi ya Mungu. Sasa ninaomba Baba, kwamba umbariki mtoto huyu, jalia neema ya Mungu ije juu yake, jalia awe na afya na furaha maishani mwake mwote, jalia baba na mama waishi wapate kumwona akiwa mtu mzima, naomba tena Mbariki na mbariki katika jina lako. Na sasa mtoto Stephen Holin Hickerson, ninakutoa kwa Yesu Kristo, usudi baraka tulizoomba zije juu yako, uwe mwenye afya na mwenye nguvu, ndugu yangu mdogo, na uishi upate kumtukuza Mungu. Katika jina la Yesu Kristo tunaomba hayo, amina. Mungu akubariki. Mungu awabariki ninyi nyote. Mtoto mzuri sana. Where we'll never grow. ambako hatutazeeka kamwe kamwe, hatutazeeka In the land where. kwenye nchi ambako hatutazeeka kamwe kamwe hatutazeeka kamwe, hatutazeeka kwenye nchi ambako hatutazeeka kamwe. Hivi haitakuwa ni nzuri sana? Watoto watakuwa watu wazima na wazee watakuwa vijana. Sasa hilo si ni la ajabu? wala kamwe hatutakuwa wagonjwa wala hatutapata huzuni wala hatutakufa kamwe. Sasa ibada k ametangaza, inataka kutangaza sasa pia ya kwamba mkutano huo msiusahau, na mikutano ambayo ameitaja pia. Bibi ambaye alikuwa amezoea kuja kanisani miaka mingi iliyopita ya kwanza, nimpeleke kwa binti yake siku kadhaa zilizopita, naye ana umri wa miaka themanini, naye alienda kukutana na Bwana jana usiku saa mbili nadhani, na ibada zake mimi pamoja na mchungaji tutazifanya kwenye lile kanisa dogo huko Kut Jumatano saa nne na nusu, Jumatano hii ijayo, Bibi Ford, bibi, nafikiri fikiri na sahau ni nini lake Levi, bibi Levi Ford nanii wetu huyo ni huyo ni mama wa Lloyd Ford mnayemwona kwenye kitabu changu kwamba alikuwa iwaenda kunihifadhia ile suti ya skauti, nami nilipata tu soksi moja ndefu iliyosalia. Sasa huyo huyo ndiye mama wa mvulana huyo. Kwa hiyo nilimchukua hivi majuzi, akuomba na pamoja naye, maskini kizee hicho, naye akaenda kukutana na Bwana Yesu. Sasa Bwana akipenda, ilikuwa na kitu fulani hapa ambacho huenda nikatangaza ya kwamba zile ibada kama zikiweko kwa juma hili lijalo, kama nimeziweka hapa ndani, ama angalau nilidhani niliziweka gusu yale niliyokuwa ninaenda kuzungumzia kwenye kwenye kwenye ile ijayo, ibada hii ijayo ya juma lijalo. Kama na nawazia, nilidhani liliweka katika kitabu hiki, sijui kama nililiweka ama la. Naam, hili hapa. Bwana akipenda, Jumamosi usiku ninataka kuhubiri juu ya somo la ni kwa nini mtu mmoja huyashawishi maisha ya mtu mwingine. Kisha jumapili asubuhi ninataka kuhubiri juu ya kufunikwa kwa piramidi, na jumapili usiku ninataka kuhubiri juu ya kiongozi wangu, somo kiongozi wangu, kwa ajili ya jumapili hii ijayo usiku. Sasa Bwana na ayabariki mambo hayo na anisaidie kwa kuwa nimekuwa nje na somo fupi tu ili kuyaleta sasa usiku wa leo tunataka kuharakisha na kupata mambo machache. Jambo lingine inayobarua hapa, ambayo ambayo ndiyo kwanza itoke posta, kama Bili alivyoichukua muda mfupi uliopita kwamba ndugu wengine wako Michigan, na hii imetoka kwenye shirika la wahudumu ambalo lina mambo mengi sana. Hilo ndilo linaloyatatiza mambo, tunaona hilo. Wao wanadai humu ndani ya kwamba ndugu wengine huko juu ambao walisema ya kwamba niliwatuma huko juu, nao wanahubiri ya kwamba wanaume wanapaswa kuwaacha wake zao na kumtafuta mwenzio ano wa kiroho na kwamba, kwamba mimi kamwe siwezi kukosea kabisa kwamba hakuna kitu na no. Baadhi ya mambo mabaya sana mliopata kusikia nalo, na shirika la wahudumu likapata fununi yake, na wananiandikia barua kuhusu jambo hilo na, ya kwamba niliwatuma huko juu, na inasababisha vurugu kubwa sana, wengine wao wakitabiri na kusema ya kwamba mwanamume mmoja anapaswa kumwacha mke huyu, na aende akamwoe yule. Sasa kanisa hili linajua ya kwamba hatuutetei upuzi kama huo, tunaamini katika Biblia na ya kwamba mwanamume anapomchukua mwanamke huyo ni mkewe, na mauti pekee ndiyo inayoweza kuwatenganisha. Ni hayo tu, hatuamini upuzi kama huo, wala hatuamini katika mapenzi ya kiholela. Hatuamini katika upuzi huo, naiamini Biblia kabisa, na hiyo peke yake. Kwa hiyo nitainakili tu nakala ya barua hii na kutoa jibu langu kwake na kuliweka kwenye magazeti, na hilo hilo litashughulikia jambo hilo. Natumaini litalishughulikia kwa vyovyote kuwajibu. Sasa usiku wa leo, kabla tu hatuja yafungua maandiko Hebu na tuseme na Bwana wetu. Our heavenly Father, we are approaching thy throne of mercy in the name of the Lord Jesus that. Baba yetu wa mbinguni tunakaribia kiti chako cha rehema katika jina la Bwana Yesu, yule mkuu aliyeshuka kutoka utukufuni apate kutufunulia utajiri wa hazina za Mungu jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya Yesu huyu mkuu ambaye alikuwa ndiye dhihirisho la Mungu iliyofanyika kwetu binafsi, na kupitia yeye tuna ukombozi toka dhambini mwetu na sasa tumepita kutoka mautini kuingia uzimani, kwa kuwa tunamwamini yeye, kwa kuwa imeandikwa juu yake ya kwamba yeye alisema, yeye ayasikiae maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka, nuna uzima wa milele, wala hataingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Yabariki maneno yako usiku wa leo Bwana, nasi tuko hapa kula ushirika katika muda mfupi tu. Kristo, wenyeji wenzetu wa ule ufalme watakusanyika kuzizunguka madhabahu, na hapo watakula tunachoita ushirika, ile sehemu ndogo ya sakramenti ambayo wewe umetuachia kuonyesha ya kwamba tunaamini kwamba umekufa kwa ajili ya dhambi zetu na kufuka tena katika siku ya tatu, na uhai milele. Na tunafanya jambo hili mpaka utakaporudi, kulingana na maandiko, kama vile tulivyoamriwa. Itakase mio yetu na mawazo mabaya na yote yale tumefanya ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi yako makuu Baba, usamehe na utupe neema yako usiku wa leo. Tumegee sasa mkate wa uzima katika neno tunapolisoma na kuzungumza juu yake. Katika jina la Bwana Yesu tunaomba hayo, amina. Sasa katika kitabu cha Ufunuo kuanzia na kifungu kimoja tu ningetaka kusoma kifungu cha ishirini, ama kifungu cha kwanza cha mlango wa ishirini. Kisha nikamwona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyororo mkubwa mkononi mwake. Sasa ningependa kuzungumza a a kama ingekuwa, kama ningeliita somo kutoka kwenye hili six, ama kutoa somo kwenye kifungu minutes, hiki kwa dakika zingine ishirini ama ishirini na tano ningetaka kuliita ufunguo wa mlango. Sasa sitaki the kulifanya funguo kwa sababu Petro alipewa funguo But za ule ufalme ila ninataka kuliita hili ufunguo wa mlango. Halafu mara baada ya jambo hili ninataka kutoa matamshi machache madogo juu ya ushirika, kabla hatujaula usiku wa leo. Sasa ufunguo Naona hapa tunaposoma ya kwamba malaika huyu alishuka kutoka mbinguni akiwa na ufunguo mkononi mwake. Naamini ni ufunguo kumi na tatu ama kumi na tisa. Naona tena malaika mwingine akija na ufunguo. Na ufunguo ni kusudi la ufunguo ni kufungua kitu fulani, kitu ambacho kilikuwa kimefungwa ama kitu ambacho kinapaswa kufungwa. Bali ufunguo unatolewa kwa kusudi hilo. Sasa kuna aina nyingi za funguo, kwa sababu tuna matumizi house, mengi ya funguo. Kuna funguo za magala, kuna ufunguo wa nyumba yako mwenyewe, kuna uh, ufunguo wa gari lako. Nasi tunaziita funguo, nazo ni funguo and nazo zinaweza kurudishiwa mara nyingi ama kwa nyumba wakati mwingine waweza kufanywa ule tunaoita ufunguo malaya. Kwa maneno mengine ni ufunguo ambao kwa namna fulani umefanywa kwa nyenzo, unatumika kwake, ambao ambao unalizungusha kufuli kwa namna fulani, na unaweza kufungua karibu mlango wote, unaitwa ufunguo malaya. Ni kiunzi cha funguo nyingi, na unaweza kufunguliwa jinsi hiyo kwa nyumba zetu, ama hata kwa magari yetu, unaweza kurudufiwa No, halafu kuna ufunguo wowote hauwezi kuufungua mlango wowote mpaka umetumiwa na mkono. Unapaswa kuwe na kitu cha kutumia ufunguo. Ufunguo wenyewe hauwezi kujitumia. Inabidi kuwa na kitu fulani cha kutumia huo ufunguo. That I, that that ni kama mikrofoni hii ambayo mimi ambayo ninazungumza kupitia maikrofoni hiyo ni bubu isipokuwa it, pawe na kitu cha kuzungumza kuipitia. Haiwezi kujizungumzia. Inabidi pawe na kitu fulani cha kuzungumza so kuipitia kwa. So hiyo sio mikrofoni, ni ile sauti noise, ama ke, kelele nyuma yake ambayo maikrofoni inapitisha kwenye ma, mawimbi ya hewa mpaka sikioni mwako. Sasa hivyo ndivyo ilivyo katika kuihubiri Injili, sio sisi wenyewe kama wahudumu. Sisi sio Injili, bali sisi ni wapelekaji tu ambao wanaipeleka sauti ya Mungu kupitia kwenye uwakala wetu wa binadamu kumpelekea msikilizaji. Uh, ono ni vile vile, sijui kitu cha kuliambia kanisa wakati huu kuhusu ono lakini, uh, kama Roho ka Mtakatifu angenionyesha kwanza ono, ndipo ningelipeleka ono hilo kwa yule so iliyoelekezewa. Kwa hiyo halikuwa ni langu mimi hilo ono, halikuwa ni langu mimi, Mungu ndiye aliyetoa hilo ono nami, na nikatumika kama mpelekaji kuuleta ujumbe wa ono hilo kwa watu. Sasa ufungue ni kitu kile kile kamahani. Ufunguo unapaswa tu kushikwa na mkono ambao unaufungua mlango. Unaona, hauna budi uwe ni mkono sasa na katika ufunguo utakao uzungumzia usiku wa leo, kuna mkono mmoja tu unaweza kuushika ufunguo huu, na huo ni mkono wa imani. Ndicho kitu pekee kinachoweza kinachoweza kuushika ufunguo huu. Nayo mikono huzishika funguo zingine, na inahitaji mkono wa imani kufanya jambo hilo. Sasa hebu na tuchukue kwa mfano ufunguo wa maarifa. Sasa mtu hana budi kunini kama anajaribu kujiongezea maarifa. Unaona, sasa kuna ufunguo wa jambo hilo, kuna njia ambayo mtu huyu hana budi kufungulia, hana budi kufanya hivyo. Ukikuwa vitabu vyake na kisomo chake, wala hawezi hakuna mtu anayeweza kumwelimisha, huenda wakamfundisha, bali hana budi kuelimika, na jinsi pekee inavyoweza kutendeka, yeye hana budi kuushika ufunguo huo, kitu fulani mle ndani kinachofungua ama ku kinachomfunulia maarifa anayoyatafuta na kuna watu kwa mfano ambao wangejaribu kucheza piano nao ama muziki, hawajui kabisa jinsi ya kufanya jambo hilo, bali wangeweza kuenda pale na kuenda mwalimu akachukua somo baada ya somo, wala kamwe wasingeufahamu kamwe, hawawezi kuushika ufunguo wa siri hiyo. Jinsi ambavyo mfuatano, uwiano na kubadilika kwa sauti na kadhalika unavyosikika, inahitaji ufunguo na hisabati kuna wa hisabati ambao unapaswa tu kupata uzoefu wake. Naona watu ambao wangechukua safu nne za tarakimu na kuziwekea vidole vyao, kila kimoja cha vidole vyao kwenye safu moja ya tarakimu, nao wanavishusha moja kwa moja namna hiyo kwenye kina cha tarakimu nne, na wanaweka jawabu hapo chini, wakihesabu safu nne kwa wakati mmoja popote pale kutoka moja mpaka tisa. Pema, nina wakati mgumu kuhesabu safu moja, isipokuwa niwe na vidole vya kutosha vya mikono na miguu kuhesabu kuhesabu safu moja. Kamwe nisingeweza kupata ufunguo huo, lakini unaona baadhi yao hasa wanahua ufunguo wake, wanajua jinsi ya kutekeleza jambo hilo. Pia kuna ufunguo wa maarifa, mtu anayetafuta maarifa. Kuna ufunguo wa sayansi, utafiti wa kisayansi. sasa kuna huo ni ufunguo mkuu, watu huutafuta ufunguo huo. Kama vile hapa muda fulani uliopita walipata atomi na wakajua kulikuwako na atomi, kisha atomi zikafanya so molekuli na kadhalika. Sasa wakaendelea kuchunguza, fulani aliamini ya kwamba kama atomi that that that hiyo ilishikilia kila kitu pamoja that kama that atomi that hiyo ingeweza kubadilishwa, hiyo ingechukua kile inachokishikilia na kukivunja vipande, sababu kila kitu kimeshikanishwa pamoja kwa atomi. Unajua jambo hilo sasa. Nguzo ile imeshikanishwa kwa atomi, wewe umeshikanishwa kwa atomi, nyasi, miti, kila kitu kimeshikanishwa kwa atomi. Sema kama hiyo atomi ikigeuka kabisa, kama inaweza kuvunjwa na kurudishwa, basi ingeangamiza na sasa wanasayansi wakuu wanaamini ya kwamba hilo lingeweza kufanywa, na walifanya kazi power, zaidi our, na zaidi, zaidi. Wakaketi saa baada ya saa na juma baada ya juma mwaka baada ya mwaka mpaka hatimaye wakaishinda. Ilikuwa ninaamini, Thomas Edison juu ya nuru, ambaye wanasema mtu huyo alikuwa na maarifa ya kwamba angeweza kufanya nuru ya umeme. Yeye ndiye mvumbuzi wa glopu ya umeme, wala hata asingeenda kulala usiku. Angechukua sambusa mkononi mwake na kula chakula chake na kuketi pale na kufikiria na kufanya kazi. Mahali fulani huko nyuma ya akili yake kabisa, fulani kilimwambia angeweza kufanya jambo hilo. Ni kitu gani? ni ufunguo unaweza kuifungua njia. Not many years ago, there was a, a man that he, believed that he had a talent to write comic strips. Si miaka mingi iliyopita, nilikuwako na mtu ambaye aliamini ya kwamba alikuwa na kipaji na kuandika vichekesho. Aliamini aliushika ufunguo huo mkononi mwake, naye alitaka, alienda, aliishi huko Kansas. Alimwendea mhariri wa gazeti kuu katika jiji la Kansas, naye akapeleka baadhi ya maandishi yake. Ndipo huyo mhariri akasema, bwana, kweli wewe hunacho, wewe hakuna haja ya kujaribu, wewe wewe huwezi kufanikiwa. Bali hilo halikumridhisha. Alijua alikuwa nacho, basi akarudi tena na tena akijaribu, bali huyo mhariri angemkatalia. Hatimaye akaenda mahali pengine, nao wakamkatalia, wakisema bwana, kwa kweli hunacho kabisa, huwezi kufanikiwa. Lakini hata hivyo, aliamini ya kwamba angeweza kufanya jambo hilo, na hivyo ndivyo ye ana kitu fulani mkononi mwake. Hatimaye alipata kazi ya kuandika maandishi madogo ya inaamini uhariri ama kitu fulani kwa kanisa fulani, namna fulani ya ucheshi mdogo kwa ajili ya kanisa. Ndipo akajikodishia gereji iliyojaa panya, ambapo panya walikuwa wakikubia kila mahali humo na kadhalika, katika mashuka yake. Ndipo akaona tabia za mtoto fulani wa panya, hapo ndipo hadithi ya panya mkejeni ilipozaliwa. Sasa ni Walt Disney ya milioni nyingi sana. Kwa nini? Ye alikuwa na kitu fulani mkononi mwake, naye alijua alikishika, alijua angeweza kufanya jambo hilo, na hivyo when ndivyo kila ufanisi mkuu unavyofanywa, wakati wanaume na wanawake wanapokuwa na kitu fulani mkononi mwao, kwamba wanajua wanaweza kufanikiwa. Wakati polio ilipovamia taifa hili, kama vile sote tumeamriwa sasa kuenda kupata yeah, chanjo hii huiangamiza polio. polio ilipovamia, jana nilikuwa nikimsikiliza yeah, daktari mmoja nilipokuwa nikiendesha gari barabarani. Daktari fulani kutoka Luovu yeye alisema, miaka michache iliyopita yale maafa makuu yalipoukumba Luovu, akasema raisi, watu wangalisimama mahali niliposimama, oh, akuona vitumulio hamsini na saba kwa wakati mmoja, wanaume wana wanawake, wavulana kwa wasichana, wamepooza na ugonjwa ulioitwa polio, wala hakuna jambo lingaliweza kufanyika juu yake. Akasema, nisingetaka kuona jambo kama hilo tena. If there is such an evil, as polio, lakini sayansi iliwazia kama kuna uovu kama polio, hakika kuna kitu fulani cha kuukabili. Walipambana mama mitaani, wamevaa mabuti hao zimamoto, walitoa kofia na kuomba misaada, wakaombaomba wakafanya kila kitu, wakijaribu kupata ufunguo wa kuufungua mlango wa kuwekwa huru ndipo hatimaye mungwana mmoja mkristo jina lake salk akapata vaccine, hiyo chanjo kwa nini uovu ulikuwa umejitokeza muuaji alikuwa amejitokeza ilikuwako na ufunguo mahali fulani ambao ungemfungulia mwanadamu uhuru tena nayo na chanjo ya salk ilikuwa ndiyo tiba oh, kuu lo no, jinsi ufunguo unavyoweza kufanya. Hiyo chanjo ililetwa na sasa inaondolea mbali polio kwa chanjo hii, kwa sababu ilikuwa ni kutochoka na kutokata tamaa. Ufunguo huo ulikuwa mahali fulani, ulikuwako na kitu kingemchanja mtu, nao waliakinia kukipata kama kuna uovu kama polio, donda koo, ndui, homa ya manjano, pepopunda, ulemavu wa viungo na kadhalika, ambayo sayansi maovu haya imeweza kuyapiga vita usiku na mchana mpaka wakapata chanjo kutoka kwake. Kwa sababu ni ovu, ni uuaji, ni zaidi jinsi gani kwamba pana ufunguo wa wokovu kwa wa ajili ya mwanadamu ambaye yuko katika gereza la dhambi. Kuna ufunguo wa mlango huo kuwaweka huru wanadamu kutokana nayo. Ufunguo kwa kawaida, wakati unapofungua kufuli na unapoupata ufunguo, hauna budi kuwa ni wa hazina fulani, kitu fulani ambacho ni cha thamani. Vinginevyo wewe usinge kifungia. Kama hakifai kufungiwa, kiache tu, bali kikiwa kinafaa kufungiwa kwa hiyo ufunguo, kwa kawaida ni mwelekeo kwa kitu fulani, ama ni njia ya kuingia kwenye kitu fulani cha thamani. Ufunguo hiyo ndiyo kazi yake. Sasa utafungua kitu fulani kilicho cha thamani. Sasa tunasoma katika Yohana mtakatifu mlango wa kumi. Yesu alisema mimi ndimi mlango wa zizi la kondoo. Mimi ndimi mlango, sio mlango fulani, ule mlango, mlango wa pekee. Mimi ndimi njia, njia pekee, kweli na uzima, wala hakuna mtu ajaye kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Mimi ndimi mlango wa zizi la kondoo, na wote wanaonitangulia mimi ni maadui wezi na wanyang'anyi. Yeye ndiye mlango wa zizi la kondoo, yeye ndiye mlango wa wokovu. Must be saved. Hakuna jina lingine lilotolewa chini ya mbingu liwapasalo kuokolewa kwalo, ni kupitia tu kwa jina la Yesu Kristo. Hakuna kanisa, hakuna dhehebu, hakuna kanuni za imani, hakuna fundisho la chochote, ni kwa jina la Yesu tu. Huo ndio huo ndio ule ufunguo. Pia, ajabu, Petro angeweza kutumia mmoja wa hizo kwenye siku ya Pentekoste wao alietaka kujua jinsi ya kuingia kwenye mlango huo, akatumia ule ufunguo na kuna ufunguo mmoja tu, kwa maana kuna mlango mmoja pekee. Mimi ndimi mlango. Naye Petro alikuwa na ufunguo wake, naye akasema kubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi yenu. Nanyi mtapokea hazina za Mungu. Ndio ufunguo wa mlango na Yesu ndiye mlango. Kuna mlango mmoja tu kwa uponyaji na uh, Yesu ndiye mlango huo, na mlango mmoja tu kwa amani naam. um, amani yangu nawapa ninyi, yeye ndiye ule mlango mmoja tu kwa amani ya kweli. Huenda ukafikiria una amani, huenda ukakusanya fedha za kutosha kujinunulia nyumba, huenda ukakusanya fedha za kutosha wanunulia watoto wako nguo huwe uh, chakula uh, cha kutumia, bali huenda umekusanya umaarufu wa kutosha kupendwa na watu. Lakini wakati unapovua viatu vyako usiku na kujiandaa kulala, kuna jambo moja tu linaloweza kukupa amani, hilo ni kama ulijua ulikuwa so utakufa usiku huo. Kuna amani moja tu, na hiyo ni kusema right. Yesu ndiye amani hiyo, yeye ndiye amani yetu he is our, yeye ndiye uponyaji wetu. Mimi ndimi Bwana Mungu wako, niyaponyaye magonjwa yako yote. Yeye ndiye mlango wa mbinguni. Wala hakuna mlango mwingine, wala hakuna njia nyingine bali ni kwa njia ya Yesu Kristo. Yeye ndiye mlango wa mbinguni. Jesus is the door to all these things. And faith is the key that unlocks the door. Amen. Na sasa Yesu ndiye mlango kwa mambo haya yote nayo, na imani ndiyo ufunguo unaofungua mlango huo. Sasa kama Yesu ndiye mlango wa ahadi hizi zote za Mungu, imani katika kazi yake iliyomalizika kifungua kila mlango na kila hazina iliyomo ndani ya ufalme wa Mungu. Mnaliona Ufunguo ni imani, ndio ufunguo unaofungua kila ahadi anayoifanya. Ufunguo wa imani hufanya hivyo, imani katika kazi yake iliyomalizika. Funguo hizi ndizo tunazonena habari zake. Sasa katika Waebrania mlango wa kumi na moja na mlongo mkubwa wa hao uliandikwa hapa chini wa mashujaa hao wa imani, ilikuwa ni ufunguo wa, wa mlango, ndio uliovifunga vinywa vya simba. Ilikuwa ni ufunguo, imani ndio uliozifungua nyumba za jela. Ilikuwa ni imani, ufunguo wa imani ndio uliozima nguvu za moto, ukawaokoa na makali ya upanga, ukawafufua wafu tena ilikuwa ni imani, ufunguo wa imani katika Mungu aliye hai. Mkono huo mwanamume huyo mwanamke huyo ambaye anaweza kuuchukua ufunguo huo wa imani, wanaweza kufungua kila ahadi aliyofanya Mungu. Bali kama huna ufunguo huo, unatangatanga tu, kamwe hutaweza kuufungua piga piga tu, kwa sababu ufunguo huu, ufunguo wowote wa ulioundwa vizuri, una nyenzo ndani ya kufuli, na unachukua umbo fulani, muundo fulani wa funguo hizo, kuzungusha nyenzo hizo. Na nyenzo moja tu ndogo ikiondoka mahali pake itakivuruga kitu hicho chote. kwa hiyo Ninaamini katika Injili yote kila neno la Mungu linalofungulia nguvu za Mungu linalowafungulia watu baraka zake ni ufunguo wa mlango unaoufungua Oh. Hawa mashujaa mashuhuri, hawa manabii na watu mashuhuri wa Biblia waliokuwa na ufunguo huo, ndiyo sababu waliweza kufunga kinywa cha simba, kuzima nguvu za moto, kuepuka makali ya upanga, kuwafukua wafu tena na kufanya kila namna ya miujiza. Ni kwa maana waliushikilia ufunguo huo na walijua ulifanya kazi, kwa kuwa ulikuwa ufunguo uliozaliwa na maandiko. Sasa kama ninatangatanga kwa ufunguo wa kanuni za imani sijui, no, no, no. utafanya nini kama wao wakisema, kanisa langu hunena kama huu sijui hayo, bali wakati Biblia inapolifundisha nami ninaushikilia ufunguo wa imani mkononi mwangu ama moyoni mwangu, ambao unasema hilo ni neno la Mungu, huo utazima nguvu za moto utafungua uponyaji kwa ajili ya wagonjwa. Amen. utafungua wokovu kwa waliopotea, inabudi kuja ito, kwenye mlango huo na kitu kiko katika jina lake, bila mfanyalo kwa, kwa neno au kwa tendo, fanyeni yote katika jina lake, ndio ya kwamba ufunguo ulio nao ni imani, kwa sababu ni ufunguo uliotengenezwa kwa maandiko. Sasa kama ni ufunguo wa kanuni za imani wa kimadhehebu, sijui utakalofanya, bali kama ni ufunguo wa kimaandiko utafungua kwa sababu Mungu alisema hivyo. Oh, oh, oh. Sasa o no, no, si ajabu waliweza kuzima nguvu za moto start, so na kadhalika, walikuwa na ufunguo God, ashirio la kwanza la Mungu not, kwa mmoja wa hao manabii hakuna kitu kingaliweza kuwazuia, haikumbidi kufanya oh, okay, kama anavyonifanyia mimi wakati mwingine nilishindilia tena na tena, labda kwako kwa uh -huh. Wewe natumaini kwa sivyo bali anaendelea kuniambia, naenda kafanye hivi, alafu utakita sita njiani. Basi naenda kafanye hivi, narudi ukalifanye tena, huku lifanya ipaswavyo. Ashirio moja tu dogo, ninitu aliweza tu kusikia Roho akiwambia hilo jambo la kufanya, wala hakuna kitu kitakachowazuia. Ndugu wao, wao walivifunga vinywa vya simba, waliokoka na makali ya upanga, walizima moto, walifanya kila kitu. Kilio moja tu kutoka kwa Mungu, kwa sababu waliushika ufunguo huo mkononi mwao, ile imani kuu. Walimfanyia Mungu mambo, kwa maana hakuna kitu kitakachowazuia. Lo, ni la utukufu jinsi gani! Man one time came up to a, kama vile kijana mmoja wakati mmoja alivyomjia ndugu mzee, ambaye alikuwa ni mzee mcha Mungu, nabii na mzee wa Mungu, naye alimsikia mtu huyo akishuhudia siku zote akisimulia uwemo wa Mungu siku zote na jinsi Mungu alivyokuwa na kile Kristo alichokuwa na kuendelea tu akizungumza. Hatimaye kijana mwanamume huyu alikuwa akienda kufanywa mhudumu hudumani, kwa hiyo akamjia maskini mzee huyu mwenye hekima, naye akamwambia bwana, nataka kukuuliza swali. Nasema, uliza kijana Akasema kweli, Kristo anamaanisha kwako kwa kwa kadri unavyosema anamaanisha? Akasema ye anamaanisha mengi sana kwangu kuliko navyoweza kuwa na pumzi ya kunena. Haya, basi ilikuwa ni kitu gani yee alikuwa ameupata ufunguo? Kijana mwanamume huyo akasema, juu ya hayo, kama unayadai mambo haya nawe unaniambia kwamba ni halisi kama ulivyo wewe, basi nataka kumjua Yesu yuyo huyo katika uhalisi huo huo. Ilikuwa ni kitu gani ye alijua? Mzee huyo alikuwa ameushika ufunguo, kwamba angeweza kufungua na kufunga. Unajua, ufunguo unaofunga hufungua pia. Unaona, unaweza kufungulia ama kufunga. Hiyo ni kweli, ufunguo ule ule unaofunga hufungua ndio, si unaofungua unaweza ukafunga, na hiyo ni kweli kabisa. Unaona, kwa sababu unafanya kazi kwa njia zote mbili. Ni huzuni jinsi gani kwamba kanisa lilipoteza kabisa ono lake kwa jambo hilo. Ilikuwa ni jambo la kuhuzunisha jinsi gani wakati kanisa lilipojiuza kwa kanuni za imani, kama tulivyofanya siku hizi, na sasa tunaitwa kuungana. Umeona, ambapo ule ukasisi mkuu wa Kirumi na hao wengine wataenda kukutana, sasa watabadilisha sehemu ya ratiba. Ilifikiri hawakubadilika bali, watabadilika kwa vyovyote, wampe kila kasisi nguvu za papa na na popote alipo na kadhalika. Ihuzuni jinsi gani kwamba kanisa lilijiuza kabisa kwa mafundisho ya sharti badala ya neno. Unaona, hapo ndipo wameuacha ufunguo, hapo hapo. Hiyo ndio sababu ile miujiza mikubwa na ishara hazifanyiki miongoni mwa watu siku hizi zilizokwako wameupoteza ule ufunguo. Naam, wanaujua mlango, wanajua mlango upo, ila jambo linalofuata ni ule ufunguo wa kuufungua mlango. Hazina ziko nyuma ya mlango, zimefungiwa ndani isiweze kuonekana na wasioamini. Lakini mwaminio aliye na imani na anaweza kuchukua ufunguo wa imani, anaweza kuifungua milango hii. Naam Bwana, wakati mmoja hapa, miaka michache iliyopita likuwako na ndugu mishenari, naye alijisikia, alikuwa na wito wa kwenda Afrika. Alikuwa ni mwanamume kijana, mke na watoto wawili wazuri sana, hawa wasichana wadogo, umri wa miaka saba ama minane hivi kila mmoja. Basi maskini jamaa huyu mdogo asingeweza kuuondoa kwake, alikuwa ni mhudumu, alikuwa na kanisa zuri nchini, bali kama asingeweza kuondokana na wito huo, yeye hana budi kwenda huko Afrika. Naye akaomba usiku na mchana, hakutaka kwenda. Na Mungu akashikilia kusema naye, lazima uende. Basi hatimaye akafikia mahali mpaka yeye shindano la kuamua ambapo yeye yeye hana budi kwenda, kwa hiyo akaenda kwenye halmashauri ya umishonari ya kanisa lake, na yeye akasema Mungu ameniita kwenye huduma ya kimishonari huko mbali sana misituni mwa Rhodesia. Na katika msitu huu kumejaa malaria na homa, na hilo jua kali, tauni, na ukoma na kila namna ya magonjwa. Huku ndani ndani, katika msitu huu ndiko alikokuwa anaenda kufanya kutumia maisha yake yote. Akauza nyumba yake na yote yaliyokuwa nayo. Kwa hiyo halmashauri hiyo ya kimishinari ilitaka kumjaribu na wakasema hivi, una hakika sasa? yeye akasema, nina hakika kabisa. Wakamwambia, bwana, umewazia jambo hili ya kwamba una wasichana wawili wazuri sana, na una mke kijana anayependeza, na kama una nini tu, kwa nini usiende tu kule uone jinsi kulivyo, kisha urudi? Akasema, la Bwana aliniambia lo ni halisi sana. Akasema Bwana aliniita na mimi, mimi sitaki kuondoka nyumbani kwangu, sitaki kuliacha kanisa langu na watu wangu, bali Bwana aliniita kule ndani ndani, kwenye msitu huo. Naye akasema, bwana, hivi ulijua ya kwamba wasichana wako wadogo wangeweza kushikwa na homa ya manjano ama homa ya maji meusi na kufa kwa ghafla sana? Naye akarejea kwa watu mbalimbali walikuwa wamewapoteza watoto wao, hao jamaa wadogo wapeleka mle ndani kwenye magonjwa ambayo hawakuwa na chanjo yayo. Ndipo akasema kwazie, juu ya ukoma, juu ya mke wako mrembo na wasichana wako wadogo, wakiwa na ukoma na hilo jua kali na kadhalika, ambalo unapaswa kuvumilia. Akasema, hivi huogopi na hiyo hatari ya kuwapeleka watoto wako na mkeo mahali kama hapo? Ndipo mishonari huyo akasimama hapo, huyo kijana nayo, machozi yakaanza kutiririka mashavuni mwake, akageuka, akasema, ndugu zangu, langu la wito wa Mungu. Akasema, kama Mungu ameniita niende Afrika, watoto wangu na familia yangu wako salama zaidi huko Afrika kuliko mahali pengine popote ulimwenguni. Amina. Ilikuwa ni kitu gani? Yeye yeah, alikuwa na ufunguo wa wito wake. Alikuwa na imani katika yale aliyokuwa akinena. Habari zake nikawazia, no, ni, ni tamshi la kishujaa jinsi gani! Wakati niliposikia jambo hilo kwa mara ya kwanza, moyo wangu ulidunda dunda, naona no, kama Mungu ameniita kwenda Afrika, watoto wangu katika ukoma na tauli na chochote kile, wako salama zaidi huko kuliko mahali pengine popote juu ya uso wa dunia. Yeye yeah, alikuwa na ufunguo huo ndio unaohitajika. the no, unapokuwa na ufunguo, hakuna hofu, hakuna shaka, hakuna swali. Haikubidi kumuuliza mtu mwingine yeyote kuhusu jambo hilo. Unajua kabisa, you know, unao mikononi mwako. Unajua Damn. la kufanya, amina. You know, unajua hesabu yake unajua mlango utafunguka, umeziakisha hizo nyenzo. Unajua ni jambo la kweli kabisa, mlango utafunguka wazi kabisa utakapo uingiza ufunguo ndani hivi no, laiti kanisa lingalikuwa tu na funguo hizo Laiti kanisa lingalikuwa tu na ufunguo wa imani, ungeweza kufungua mlango wowote. Maradhi yoyote, tauni yoyote, ugonjwa wote uliopo ungefunguliwa kwetu, kama tu tungalikuwa na ufunguo huu. Mtu huyu alikuwa na ufunguo wa wito wake. Kama mtaruhusu ushuhuda wa kibinafsi, nakumbuka na kama miaka kumi na mitano kumi na saba iliyopita sasa, down down, karibu river, wakati Bwana aliponiambia huko chini mtoni, wakati aliposhuka katika hiyo nguzo ya moto ambayo mnaiona picha yake, naye akanena nami na kusema, utaupeleka ujumbe huu kote ulimwenguni. Now, I nami ninakumbuka kule kwenye kinu cha I Green wakati aliponena nami, basi nilienda na kumwambia mchungaji, naye akaniambia, nasema Bili, ulikula nini usiku huo? Ulishikwa na jinamizi. Akasema rudi kazini mwako, unafanya kazi kwenye kampuni ya utumishi wa umma, una kazi nzuri, rudi ukaishughulikia kazi ya, yako mwanangu. Kasema ulishikwa na jinamizi, ulikula kitu fulani. Hilo halikunisogeza hata kidogo. Nilipoanza kwenda kwenye ibada za uponyaji, wengi wenu hapa mnakumbuka ujumbe wangu asubuhi hiyo, kama vile Daudi alivyoenda kukabiliana na Goliathi niliyohubiri na wakaniambia akasema katika siku za sayansi ya kisasa, wakati tukiwa na kila namna ya utafiti wa tiba, wakati tukiwa na madaktari walio bora sana, wakati kanisa limesahau uponyaji wa kiungu wa mdamrefu, many kwa muda mrefu na kadhalika, kwa muda wa miaka mingi mingi How sana iliyopita utakabilianaje our... na jitu kubwa mno yeah. kama hilo utaondokaje mbele za Wamethodisti, Wabaptisti, Wapresbiteri na kadhalika na hata Wapentekoste ambao wameusahau muda mrefu sana uliopita, wakaingia kwenye kanuni zao za imani. kakabilia naje hasiko na madhehebu ama chochote kile kukuunga mkono, utafanya nini Bill? kwa namna moja nyingine, halikunisogeza hata kidogo, kwa kuwa nilishika ufunguo mkononi mwangu. Nasema wakasema, wakasema hakuna mtu atakayekuamini, hutaweza kufanya jambo hilo, hakuna mtu atakayekuamini. Kasema sijali, kuna jambo moja la hakika, Mungu aliniita na sina budi kwenda kwa sababu Mungu aliniita. Niliushika ufunguo, ye alikuwa ameniita, alikuwa amenionyesha, alikuwa ameniambia, nami niliuona uwepo wake wakati aliponiagiza, na ufunguo ulikuwa wako. Mchungaji huyo akasema, ukiwa na elimu ya darasa la saba na ati unaenda kuhubiri na kuomba mbele ya wa wafalme na watawala. Nikasema hiyo ni kulingana na neno lake. Namo wakati, wakati kama huu mwaka uliopita ama juma moja ama mawili kabla, wakati nilipokuwa nimekuja kwenye kanisa hili hapa a kuambia ya kwamba bwana Mungu alikuwa amenipa ono la kwenda kufanya safari ya kuwinda na mnyama fulani nitakayempata, ambaye atakuwa na pembe za inchi arobaini na mbili. Nilipokuwa nikirudi kutoka kumfuatilia mnyama huyo mahali ambapo angekuwa amelala, mahali ambapo angekuwa ikiwa njiani nikirudi, ningemuua dubu mkubwa kwenye manyoya ya rangi ya fedha na kijivu Ndipo nikaenda mahali fulani hapa na nikazungumza na, na mtu huyo, naye akasema, sina habari juu ya mnyama yeyote mwenye sura kama hiyo, kinaenda juu ya dubu mkubwa mwenye manyoya ya rangi ya fedha na, na, na kijivu. Kamwe sijapata kumwona mmoja. Nikasema, na lakini mahali fulani hana budi kuwa hapa. Kwa hiyo akasema, hata hatuendi kwenye maeneo ya dubu, naendea kondoo mbali sana na mpaka wa msitu. Vema, nikaambatana naye na siku ya pili, tukiwa huko nje kwenye mahali pale pale, mahali pale pale hasa, ambapo bwana alisema huyo hapo, yule mnyama kwa hiyo wakati tulipoenda na kumpata mnyama huyo said, na wakati tulipokuwa tukimchuna ngozi na pembe na kadhalika kung'oa, akasema, nataka kukuuliza jambo fulani. Wewe uliniambia siku tatu zilizopita, tulipoondoka kambini, ya kwamba ukiisha kumpiga risasi mnyama fulani huyo, ya kwamba tutakapokuwa njiani tukirudi, ungemua dubu mkubwa mwenye manyoya ya rangi ya fedha na kijivu. Akasema, hiyo ni Bwana asema hivi. Akasema, itilii shaka akasema, kwa maana ndugu yangu alikuwa na kifafa, wala hukuwahi kumwona maishani mwako. Wakati ulipokuwa hapa juu wakati mmoja, nawe kuniambia mvulana huyo ataponywa ikiisha kufanya jambo fulani, naye aliponywa. Akasema, sasa lakini ndugu Branham, nataka kukuuliza akasema naweza kuona huko kote mpaka kwenye mlima ule, hata mahali mpaka wa msitu ule ulipo mahali wale farasi wamesimama, wala hakuna kitu pale, hamna hata chembe ya unyasi, hakuna mwamba, hakuna chochote, kuvumwani wa kuro ambao una urefu wa karibu inchi mbili juu ya mipaka ya misitu, napata maili moja ama mbili juu ya mpaka wa msitu. Nasema, je dubu huyo atakuwa wapi? Nasema, Mungu ni Yehova, ile kama ameniambia kutakuwako na dubu pale, kutakuwako na mmoja pale wakati ukituka mlimani karibu kila wakati tulipofikia nusu maele ama kitu kama hicho, karibia zaidi ye alisema a karibu na wakati ambapo huyo dubu anapaswa kujitokeza, akasema usijali, atatokea ndipo tulipokuwa ndani ya yadi mia tano karibu na mahali walipokuwa wale farasi, ilitubidi tupumzike tena, na zile pembe nzito na kadhalika mgongoni mwetu. Io akaangalia kote kote tena, nami nikamwona uso wake wakati aliponiangalia, kana kwamba ndani ya moyo wake alikuwa akishangaa. Unaona, ye alikuwa ametumainia angekuwako bali, hakuwa na ule ufunguo he..., lakini kwa namna fulani, kwa neema ya Mungu kamwe yeye haja ni hata kati, aliponiambia niambia, kungekwako mwenye manyoya yenye rangi ya, ya fedha pale, mimi yeah, nilikuwa na ule ufunguo. Sikulitilia shaka hata kidogo, hata kidogo. Nilimgeukia na nikasema, bad atakuwa Wakati tu nilipogeuka huyo hapo, yule dubu amesimama papo hapo juu yetu, karibu nusu maili. Akavaa miwani upesi, akasema "Bini, naomba heri ni mkubwa mwenye manyoya yenye rangi ya fedha." Unaona ule ufunguo ono neno la Bwana, hakuna kitu kinachoweza kulibadilisha wala kulizuia. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo si elimu. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo si dhehebu. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo si kanuni ya imani. Kile kanisa linachohitaji usiku wa leo ni ufunguo wa maandiko, ule mlango ambao Kristo ndiye mlango, naye ni neno, imani katika neno la Mungu aliye hai, kuufungua kila mlango. Mungu, tupe ufunguo tupe ufunguo. Waibrania mlango wa kumi na mbili inasema, basi sisi kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii na, na tuweke kando kila mzigo mzito na kutokuamini kule kutuzingako kwa upesi, inasema dhambi. Ambayo dhambi ni kutokuamini. Unaona, kuna dhambi moja tu, hiyo ni kutokuamini. Na dhambi inamaanisha kukosa shabaha kama wakati unapiga risasi unakosa mar, shabaha, tafadhali uirekebishe bunduki yako. Unaona, kwa maana kuna kasoro fulani, ulikosa Please shabaha. Unaona, rudi na ujaribu tena. Unaona, inamaanisha kugeuka, umekosa shabaha yeah. Unapotaka kuwa mkristo awe unaenda na kujiunga na kanisa up, umekosa shabaha. Unapotaka kuwa mkristo nawe umenyunyiziwa katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu, umekosa shabaha. Afadhali urudi, hutalenga shabaha utatafanya hakika kabisa. Na kitu kimoja tu kinachoweza kukushikilia kwenye mstari mkamelefu, hicho ni maandiko, Biblia neno, kwa kuwa zote mbingu na nchi zitapita, bali neno la Mungu halitapita kamwe. Kwa hiyo ushikilie ufunguo, imani katika neno na kila chembe ya imani unayoamini, wala usishuku hata chembe moja, unaweza kufungua kila mlango unaosimama kati yako na baraka alizo nazo Mungu kwa ajili yako. Mungu na atusaidie kuwa na hizo funguo, hilo ombi langu. Na tuinamishe vichwa vyetu sasa kwa maombi. Baba yetu wa mbinguni, tunakushukuru usiku wa leo ya kwamba wewe umetupa ufunguo kutufungulia wokovu. Ninakushukuru ni kwa ajili ya jambo hilo Bwana, kwamba tumeokoka na kwa ajili ya ufunguo ambao tumeweza kuhutumia umbali huu lakini Mungu tupe imani ni kwamba kila moja ya maneno haya yaliyoandikwa katika kitabu chako ni nyenzo ndogo, na ufunguo huu unaoitwa Yesu mlango huu inamaanisha unaoitwa Yesu, na ule ufunguo unaoitwa imani unapogusa kila neno, ulifungua usukuma ule wenzo mdogo chini, nasi tunaweza kuingia kwenye hiyo baraka. Baba wa mbinguni, tupe funguo hizo, tupate kuwa na imani katika ahadi za Mungu, kusudi imani yetu isishindwe, tupate kukutumikia wewe na wale tunaoshirikiana nao. Samehe kila dhambi ya kutokuamini kwetu, Bwana, na utusaidie kuwa wako. Unakuja sasa kwenye meza ya ushirika. Nami naomba Baba wa mbinguni ya kwamba utatusamehe makosa yetu yote, pate kuingia katika furaha ya ushirika kwenye meza ya Mungu. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Ndugu yangu, dada, kama unaufungua wa ufalme, ufungua wa mlango, ufungua wa wokovu, Mungu na akusaidie kuifungua milango na hebu Yesu aingie ndani naomba akupe mambo unayo unayotamani sana. Sasa hebu kidogo tu, kabla hatujaanza kusoma juu ya ushirika, nataka kusema jambo fulani, kwa sababu ni juu ya ushirika. Basi tunapokuja kwenye madhabahu hii, na njia moja pekee ya kuja hiyo ni kama tumeushika ufunguo wa imani mikononi mwetu, ambao unatufanya tujua ya kwamba dhambi zetu zimesamehewa kama hakuna ufunguo huo wa kufungua mlango huo, kwamba dhambi zetu zimesamehewa, hatuna shughuli kwenye meza ya Bwana, kwa sababu kila alaye na kunywa isivyo sahihi kula na kunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokupambanua mwili wa Bwana. Sasa hiyo ni kweli. Nadhani sisi sote tunajua ya kwamba leo ni siku ya ushirika nchini. Hii ndiyo siku ambayo makanisa yote wanakula ushirika, ndiyo siku ya ushirika nchini kote nchini. Nami nilidhani ya kwamba lingekuwa ni jambo jema kusema neno moja ama mawili juu ya ushirika kabla hatujaula, wakati mchungaji akipenda anapoyaandaa maandiko ya kusoma ya utaratibu wa meza ya Bwana. Sasa ushirika huu, sasa sitachukua ila kama dakika kumi. Ushirika huu tunaojiandaa kula umekuwa ndio ubishi mkuu sana wa fundisho lolote katika Biblia. Huo ulikuwa ndio nini wao, mmoja wa ubishi wao wa kwanza katika lile kanisa la mwanzoni na siku hizi protestanti wa Episcopalia na wamethodisti na mengi ya makanisa ya kiprotestanti wangeikubali katoliki kwa furaha fundisho la katoliki ya kirumi kama wangeweza kutatua huo ubishi mdogo wa ushirika lakini watakubali kwamba kasisi anapaswa kuoa na kuwa wahudumu kanisa katoliki lilikubaliana na jambo hilo mara nyingi katika mikusanyiko na mikutano yao wanakubaliana juu ya hilo Nao watakubaliana juu ya maombi mbalimbali mbali mbali na kadhalika. Kanisa la kiprotestanti litakubaliana na jambo hilo na katekismo na kadhalika, na dhabahu ndogo hapa na pale. Kanisa katoliki liko radhi kufanya hivyo, bali inapofikia ushirika, hapo walianguka. Yeyote aliyepata kuisoma historia anajua hilo. Lakini hakika, nionavyo mimi, nilikuwa na mengi ya kuacha kabla, si sijalikubali, mnaona? Kwa maana si Biblia bali, na watakeni, mliambie kanisa katoliki jambo moja. Je, mnajua ya kwamba kanisa katoliki hapo mwanzoni lilikuwa kanisa la kipentekoste la kimitume? Hakika lilikuwa lilikuwa ndilo kanisa la kwanza, nanyi mnaona mahali wao, mahali wamefikia. Waliendelea kuliondoa neno na kuingiza fundisho la sharti. Na kama kanisa la Kipentekoste likidumu miaka mingine mia moja litakuwa mbali sana na Biblia kuliko kanisa Katoliki lilivyo li li siku hizi kulingana na jinsi linavyoendelea sasa. Ililichukua kanisa Katoliki miaka mia kadhaa kuliacha, miaka mia tatu kutoka kwenye kanisa la mwanzoni mpaka kwenye kuliundia dhehebu kanisa Katoliki la Kirumi ambalo walilianzisha, nao wameshika wakiingiza waungwana mashuhuri na kadhalika, wakaondosha hili, hili, hili na kuingiza hili na kuondoa hili na kuingiza lile na kufusha sanamu za kipagani na kuinua sanamu za Kikristo na kadhalika, wakupatana na tu kwenye hilo, mpaka wakafikia kile walicho nacho sasa. Kanisa Katoliki la Kirumi nalo kanisa protestanti I la kipentecoste kutoka kwenye ile ile miaka hamsini limedumu na mahali lilipoanguka kutoka mahali lilipoanzia, itakuwa kwenye hali mbaya kuliko kanisa katoliki miaka mia moja tangu sasa. Hiyo ni kweli, hilo ni neno kubwa la kusema, bali angalia tu mahali walipotoka wakaanguka. Waliingia moja kwa moja katika dhehebu, waliingia moja kwa moja kupatana juu ya hili na lile na chochote kile. Nao hao hapo wanaenda, unaona, wanarudi moja kwa moja. Lakini ushirika unaitwa meza ya Bwana. Sasa watu wengi wanataka kuula asubuhi. Haikusemwa katika Biblia ya kwamba ulikuwa ni kiamsha kinywa chake, jinsi watu hao siku hizi, jinsi ambavyo wangali wanaweza now, kusema chakula cha jioni cha Bwana, na hawatekelezi hilo. Wameondolea mbali chakula cha jioni na kuacha hilo no, na kuuita chakula cha kutwa upuzi, right. Chakula cha jioni sasa imekuwa ni ubishi daima. Katika nyakati za Biblia ilikuwa ni ubishi wakati huo, watu walielewa vibaya meza ya Bwana. Walipokuja mezani, Paulo aliwaambia wale wa Korintho walikuwa wakija na kulewa kwenye meza ya Bwana. Unaona, ilieleweka vibaya wakati huo huo, yeye alisema ukitaka kula, kuleni nyumbani na jambo lingine ulieleweka vibaya, kwamba ulikuwa ni nini mwenye dhambi na mtu anayeishi katika dhambi alikuja na kula ushirika, na hilo lilielewekwa vibaya. Mtu anayeishi na mama yake, ah, sure mama wa kambo, na kanisa lilikuwa limemwambia juu ya jambo hilo, bado akila ushirika mezani kulikuwako na faraka kuliku kati yeah, yao nao walikuwa bado wanakula ushirika said, I'll akasema, nasikia ya kwamba mnaenenda kama hao wa mataifa wengine, hakuna na faraka miongoni mwenu, uh, kama ilivyo katika hasa sana katika nyumba ya Kefa so, na kadhalika akasema, like mnaenenda kama hao wa mataifa wengine. Naona ulieleweka vibaya, ushirika daima umeeleweka vibaya. Sasa nikiendelea na hilo kwa saa kadhaa, bali natupasa kufanya ushirika huu na kutawadha miguu. Sasa wamekuacha kabisa kutawadha miguu, ila madhehebu machache tu. Pentekoste wengi wamekuacha kabisa. Mnaona, hakungali katika Biblia jinsi tu ilivyoandikwa. Mnaona, Roma haiuiti ushirika a mass, wanauita misa, ni misa takatifu wao. Hawali ushirika, wanakula misa, ni misa na misa hakika inaondoa maana halisi kutoka kwenye ushirika. Misa maana yake ni kutumainia. Wanakula misa kutumainia, kwamba katika kufanya hivi, katika misa, kwamba Mungu atawasamehe dhambi zao kwa kuula mwili halisi wa Kristo, ambao kasisi anaubadilisha kuwa mwili na damu ya Kristo wanaula huo tumaini ya kwamba Mungu atazisamehe dhambi zao kwa kufanya hivyo, ni misa. The Protestants call it communion. Communion means thanksgiving. Waprotestanti wanauita ushirika, ushirika maana yake ni kutoa shukrani, kwamba Waprotestanti, Wakatoliki wanakula misa katika misa wakitumaini ya kwamba Mungu atawasamehe matendo yao maovu. Mprotestanti anaula kwa shukrani kwa ajili ya yale ambayo yamefanywa tayari, na ushirika pamoja na Mungu, ushiriki pamoja naye, kwamba tayari imetendeka. Mkatoliki anatumaini ya kwamba imetendeka, Mprotestanti anasema tayari imetendeka. Katoliki anashangaa kama dhambi zake zimesamehewa. Protestanti anakiri ya kwamba zimesamehewa, ya kwamba yeye ni huru. Na ushirika ni kushiriki pamoja na Mungu, na vitu hivi tunavyokula sio katika matumaini ya kwamba dhambi zetu zimesamehewa, bali zimesamehewa. Kwa sababu ni mmoja, ni tumaini, na huyu mwingine ni imani. Mmoja na tumaini yuko sawa, na huyu mwingine anajua yuko sawa. Unaona, huyo mwingine mmoja, anatumaini kwa maana hajui anakosimama. Huyo mwingine anajua yuko sawa, kwa maana anajua yale Mungu alisema. Jambo ndilo hilo, hiyo ndiyo tofauti. Kwa hiyo, wakati wewe ukiwa unatumaini tu, kuwa mwangalifu, bali wakati unapojua basi endelea. Unaona, basi unafanya ushirika pamoja na Mungu. Protestanti ni yeye yeah, anasema amesamehewa na anajua jambo hilo. Katoliki ana misa, anatumaini ya kwamba atasamehewa. Hivitu, ni kama hivi tu, mmoja ni mwombaji, akitumaini ya kwamba kila kitu ni shwari. Unaona? Huyo mwingine ni mwombaji akitoa shukrani kwa ajili ya yale ambayo ya tayari yamefanywa. Watu wawili ni waombaji, lakini mmoja anaomba akitumaini atapata kitu hicho. Mwombaji huyo mwingine anajua amepata kitu hicho, na yeye anamshukuru kwa kumpa. Sasa hiyo hapo, tofauti huo, ndio ushirika. Naam, bwana mmoja anatumaini ya kwamba amesamehewa, huyo mwingine anajua amesamehewa, na yeye anashukuru kwa ajili yake. Kwa hiyo ushirika ni wa Wakristo waliozaliwa mara ya pili kwa Roho wa Mungu, na kuzaliwa mara ya pili sio kwamba inamaanisha kuwa lazima una Roho Mtakatifu. Sasa kumbuka, sasa wengi wanafundisha hivyo. Sijui mtu yeyote anayelifundisha namna hii, kama mzee ndugu Arganbright alivyosema usiku ule kutoka hapa mimbarani, unaona Spirit. lakini kuzaliwa upya sio ubatizo wa Roho Mtakatifu maandiko hayaungi jambo hilo mkono si dhani. Unaona nionavyo mimi, unaona, naamini ya kwamba umezaliwa mara ya pili. Hiyo ndio sababu mimi hutumia neno ubatizo katika jina la Yesu Kristo, bali sio kwa kuzaliwa upya. Sasa Pentecoste, kanisa la United Pentecoste hubatiza katika jina la Yesu Kristo kwa ajili ya uongofu. Siamini hilo, na it, wanaweza kufanya hivyo wakitaka, lakini naamini ya kwamba Petro alisema tubuni kwanza Maji hayaiondoi dhambi. Church of Christ nahubiri hivyo. But I believe that Godly sorrow these, bali ninaamini ya kwamba toba, hofu ya kiungu, hugu linamaanisha geuka, rudi ulikotoka, ulikosa shabaha, anza upya tena, fanya hivyo kwanza. Na ubatizo wako majini ni onyesho la nje tu na jambo fulani ambalo limefanyika ndani yako ya kwamba umemkubali Kristo kama mwokozi wako. Nadhani ni kanisa hili tu hapa usiku wa leo, nijuavyo mimi. Mimi Mim. siko hapa vya kutosha kujua ni nani anayekuja ama asiyekuja. Nilipata kukosolewa kidogo here here hapa si muda mrefu uliopita juu ya kumbatiza mtu hapa kwenye kidimbwi hiki, mzee mmoja nami, na nilimwendea alikuwa ni mtu mzuri mkongwe, mkongwe ilikuwa na majaliwa ya kuiongoza familia yake yote kwa Kristo. Wote ni wa Kristo. Mzee huyu alikuwa ni mtu mzuri mwenye umri mkubwa, nami nilimpenda kwa hiyo nilimwendea na kumwambia baba, kwa nini usiwe Mkristo? yeye Yeah, ananipenda. Akasema, ndugu Branham, nitakuwa Mkristo wakati mnapoweza kuwa mzuri vya kutosha. Nikasema, hebu nikwambie la kufanya, baba. Wewe angalia kila mahali mpaka utakapopata ambapo unaweza kuwa mzuri vya kutosha, ndipo uniambie mahali hapo ni wapi inataka kupaendea pia. Ikasema Kristo kamwe hakuja kumwokoa mtu aliye mwema, alikuja kumwokoa aliye mtu mbaya. Unafikiri kwamba wewe ni mzuri? Basi yeye hakuja kukuokoa, yeye alikuja kuwaokoa hao anaojua ni wabaya. Unaona, Kristo alikufa kuwaokoa wenye dhambi. Unaona? Kisha nikasema papa, lying, papa, lying, hapa kuna mstari papa hapa. Akasema vema, unavuta sigara hizi. Nikasema mimi hata sitazungumza kuhusu ito hizo. Akasema nimejaribu kuziacha ndugu Branham. Nikasema vema, hatutazungumza juu ya sigara Said, akasema "don't, don't" vema nitakapoweza. Nikasema usi nini, usiseme zaidi juu ya hizo, zisahau. Ninataka kukuuliza swali so, is... Akasema vema, ni lipi? Nikasema je, unaamini ya kwamba Mungu yupo? Akasema hakika ninaamini hilo naamini hilo kwa dhati, kama unavyoliamini ningedhania ndugu Branham. Nasema, je unaamini ya kwamba Mungu yule huyo alichanganya uzao wake na akafanyika mwili na kukaa miongoni mwetu katika utu wa Yesu Kristo ili apate kumwokoa mwanadamu? Nasema, naam ninaamini hilo, naye alikufa apate kuwaokoa wenye dhambi kama ulivyo wewe na kama nilivyo mimi Unaona? Yeah. Naam, ninaamini jambo hilo. Uh, nikasema, sasa ni hivi tu, sisi sote tuko kwenye jengo moja kubwa hapa na tuko yeah, gerezani, wala mimi siwezi kusimama hapa pembeni na kusema hii itanisaidia kutoka gerezani. Simame pale kwenye kona lile na kusema ile itanisaidia kutoka gerezani. Sote tuko kwenye tatizo lile lile, na kila mtu aliyezaliwa katika ulimwengu huu alizaliwa katika dhambi, akaumbika katika uovu akaja ulimwenguni akisema uongo, kwanza kabisa, yeye ni muasi fulani. Aliuliza hivi majuzi akasema, ndugu Branham, kama ungekuwa kuna tofauti yoyote kati ya Adamu na Hawa na watoto wao siku hizi, kama watu walikuwa uchi the... wakitembea katika, je je, mili yao ingekuwa ni sawa? Nikasema la, bwana, tulikuwa tukija nyumbani kutoka kuwinda, kuchakulo, mimi na ndugu Fred na baadhi yao, nikasema la, wasingekuwa wanafanana, namaanisha Hawa asingekuwa mwanamke kama binti zake, wala Adamu asingekuwa mwanamume kama wanawe. Kasema kwa njia nyingi, bali si kwa kila hali ya kimwili. Akasema tofauti ingekuwa ni nini? Ikasema wasingekuwa na kitovu chochote. Waliumbwa kweli, hawakuwa wameunganishwa na chochote kile. Mradi hicho kinakulia hapo kwenye kila kitu kilichozaliwa katika ulimwengu huo, kwanza kabisa kinaonyesha ni haini. Hiyo ni kweli. Nikasema hakika pana tofauti, wasingekuwa na kitovu, hawakuwa wameunganishwa na mwanamke yeyote ili kuja hapa. Unaona Mungu aliwaumba. Sasa nikasema nataka kusema jambo fulani kila mtu kwenye jela hili, nani aliye mtakatifu? Nani ambaye hakuzaliwa kwa kujuana kimwili? Nani, been been, ni nani anayeweza kumsaidia mwenziwe, haidhuru yeye ni nani? Hizi sote of siko kwenye jina lili hili. Ni Mungu alijifanya mwenyewe mmoja wa And viumbe vyake God, na akaja bila kupitia kwa kujuana kimwili, kwa damu takatifu ambayo yeye aliiumba mwenyewe na kupitia damu God hiyo je alitukomboa. Nikasema, je unaamini hilo? Baba akasema, ninaamini hilo. Nikasema, Yesu alikufa kwa ajili ya mtu mbaya kama wewe. Sasa kuna njia moja tu ya kufanya, hakuna kitu unachoweza kufanya. Je, yeah, anakupa nafasi hiyo, wewe huwezi kuistahili, hakuna unachoweza kufanya kuipata. Ye yeah, anakupa nafasi hiyo bure tu ye, utakubali yale aliyokufanyia ukuokoa na kuzimu? Akasema nitafanya hivyo. Akasema lakini laiti ningaliweza tu kuacha sigara hizi. Akasema sigara, sigara zitajishughulikia. hmm. Wewe ni nini tu kikuombi? Mimi si mshika sheria, ninaamini katika neema na wote alionipa Baba watakuja kwangu. Akasema kama unaamini hilo kwa moyo wako wote, akasema kwa moyo wangu wote ninaamini basi utakubali kwenye misingi hiyo ya kwamba huistahili, bali yeye ndiye anayestahili. Usijiangalie, mwangalie yeye, maana huwezi kujifanyia kitu. Mwangalie yeye aliyefanya jambo fulani kwa ajili yako. Vipi kumuhusu yeye ndio? Akasema yeye, yeah, anastahili. Akasema haya, basi kubali kile akupacho. Akasema nakubali. Ndipo nikambatiza katika jina la Yesu Kristo, naye akaondoka hapa na kuiwasha sigara. Majuma machache yaliyopita ilikuwa huko chini nyumbani kwake, niliona ono usiku mmoja, na mti usiokauka ukikatwa, ukageuzwa juu chini, kaona umepigiliwa ubao hapo hapo, karibu na ubao huo wa mwisho, kulikuwako na ubao mzuri wa matangazo, na chini ya ubao huo, hapo hapo karibu na mwisho wake, umeelekezwa hivi, mti huo ukavunjika papo hapo. Ipo sauti ikasema, ilipaswa kuwa wewe, ama ingekuwa ni wewe. Kisha Papa Cox akaanguka, akauponda mgongo wake hapa ndani. Kwa hiyo kesho yake asubuhi wakamletea sigara zake wakati alipokuwa kitandani, ile shauku ilikuwa tayari imemwacha. Majuma kadhaa yaliyopita, hajapata kuonja hata moja, hata hataki moja ama chochote kile. Unaona, nami nilimuona muda mfupi uliopita wakati mikono yake ilikuwa ni ya hudhurungi kila mahali, majuma machache yaliyopita kwa sigara, na sasa hata hawezi kuvumilia moja ikiwa karibu naye. Weka mambo ya kwanza kwanza. Usijaribu kuwa mzuri. Wewe ni mwovu kwanza kabisa, wala hakuna kitu unachoweza kufanya. Uko mstari wa kutenganisha na jamii yote ya kibinadamu iko upande huo. Sasa, wakati nilipozaliwa katika ulimwengu huu, ilikuwa ni katikati ya ndoa takatifu kati ya baba na mama yangu. Ndani ya tumbo lake la uzazi kulikuwako na yai katika tezi za baba yangu, kulikuwako na seli ya damu. Uhai wangu ni seli hiyo ya damu, si yai la mama yangu, seli ya damu ya baba yangu. Na wakati hiyo seli ilipoenda mahali pake sahihi, kukutana na hilo yai, ya ilipofanya hivyo, maumbile yaliamriwa na Mungu kunipa mwili, Ndipo basi hapo nikazaliwa katika jamii ya binadamu, nilipewa nafasi kukuwa mtu mwenye akili kama walivyo wanadamu, ambapo ningeweza kuendesha gari, or or gari or ama ningeweza kufanya mambo kama wanadamu wanavyofanya: kutembea, kuongea, kuendesha motokaa na kadhalika. Nilipewa hayo kwa maana nilizaliwa katika familia ya mwanadamu na kupewa nguvu za akili nipate kuwa mwanadamu. now, sasa nilipozaliwa katika familia ya Mungu, nilikuja kwa damu. Damu ikanipa uzima. Ipo baada ya mimi kuwa hai katika Kristo, je, alinibatiza kwa Roho Mtakatifu na nguvu nipate kuwa mwana wa Mungu? Sasa kama vile tu ningeweza kutembea, kuzungumza kama mwanadamu, kuendesha motokaa yangu kama mwanadamu. Sasa ninapompokea Roho Mtakatifu ninapokea nguvu za kuwatoa pepo, kusema kwa lugha mpya, kuihubiri Injili, kuwaponya wagonjwa. Nimebatizwa, sio kuzaliwa bali kubatizwa. Walikusanyika kwenye chumba cha juu, wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za utumishi zikaja. Amina. Unaamini hadi hupate uzima wa milele, na unazaliwa mara ya pili kwa imani yako. Yesu alisema, ataiwona Mtakatifu tano ishirini na nne, yeye asikiaye maneno yangu, muamini yeye aliyenipeleka, una uzima wa milele. Si Roho Mtakatifu, una uzima wa milele. Yeye amezaliwa katika familia ya Mungu, kisha anabatizwa katika Roho Mtakatifu, akiwa na nguvu za akili ya imani kuiamini injili na kuitekeleza na kuifanya itende kazi vizuri. Amina, ndipo anatenda kama mwana wa Mungu, ndipo anaweza kutoa pepo. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao, naona katika jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, watashika nyoka, watakunywa vitu vya kufisha. Naona yeye anapokea nguvu kwa Roho Mtakatifu kufanya mambo haya. Sasa wakati alipoondoka y yani, alisema yafaa mimi niondoke, kwa maana nisipoondoka, huyo Roho Mtakatifu hata kuja. Mnaona, ndipo akisha kuja, ataushutumu ulimwengu kwa habari ya dhambi na kufundisha haki na kuwapasha habari za mambo yajayo. Hayo ni maono, atayachukua mambo ambayo nimewafundisha na kuwafunulia yale maneno hasa kwamba yeye amekuja, hakuna mtu anayeweza kulifahamu neno nje ya ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na wakati mtu anaposema ana ubatizo wa Roho Mtakatifu na kukanusha kwamba neno ni kweli, kuna kasoro fulani. Paulo alikuwa ni mkosoaji wa agano jipya, halikuwa agano jipya, halikuwa limeandikwa Paulo alikuwa ni mkosoaji wa Ukristo, Sauli. Na wakati alipompokea Roho Mtakatifu, alishuka akaenda Asia, miaka mitatu na kuyasoma maandiko kwa kuwa alifunzwa chini ya Gamalieli mwalimu mashuhuri, na ndipo wakati aliporudi, na miaka kumi na minne baadaye alipanda akaenda kukutana na Petro huko Yerusalemu na akakuta kwamba walikuwa ni injili ile ile neno kwa neno. Mungu yeye yule aliyemfanya Petro kuhubiri kwenye siku ya Pentekoste na kuwambia watu na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Roho Mtakatifu yuyo huyo alimfunulia Paulo, naye akamwambia katika Matendo kumi na tisa wakiisha kubatizwa wakati mmoja na Yohana kasema, inawapasa kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. Mnaona, mnaona, Roho Mtakatifu hudumu moja kwa moja na maandiko imani yake katika jambo hilo hufungua kila siri amina. Biblia ilisema kwa Yohana wa kwanza tano saba wako watatu washuhudi yao mbinguni, Baba, neno ambalo lilikuwa ni Kristo na roho mtakatifu, hawa watatu ni mmoja, yeah. kisha wako watatu washuhudi yao duniani, maji, Water, damu, roho, hawa watatu si mmoja bali hupatana kwa habari you. moja. Sasa huwezi kuwa na baba bila ya kuwa na mwana, huwezi kuwa na mwana bila kuwa na roho mtakatifu hao ni mmoja But, bali unaweza kuhesabiwa haki he, bila ya kutakaswa. Unaweza kutakaswa bila ya kuwa na roho mtakatifu? Utakaso ni kwa damu, kupitia damu huja uhai, unaona, na Roho Mtakatifu down. ni nguvu za Mungu unaona, nguvu zilizotolewa kwa kanisa. Mtapokea kitu gani? Nguvu. Matendo moja nane akiisha kuajilia juu yenu huyu roho mtakatifu, mtapokea nguvu, si mtazaliwa mara ya pili, mtapokea nguvu. Akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu ndipo ninyi ni mashahidi wangu Yerusalemu Uyahudi na Samaria, hata miisho ya inchi. Unaona, unapokea nguvu ukisha kumpokea Roho Mtakatifu, lakini kwanza huna budi kumpokea Roho Mtakatifu, na hizo ni nguvu za Mungu. Unaona, kudhihirisha na kuthibitisha wewe ni, wewe ni kama vile ulivyokuwa ni mwanadamu na ukajifunza kuzungumza na kutembea na kufanya mambo anayofanya mwanadamu. Unapobatizwa na Roho Mtakatifu, mnapewa nguvu za kutenda kazi kama wana na binti za Mungu pia ajabu wote wanatenda na kufanya jinsi wanavyofanya siku hizi, kamwe hawajapata kujazwa na Roho Mtakatifu. Kama wangejazwa, wangetenda tofauti. Wanadai kwamba wamejazwa, bali Yesu alisema, kwa matunda yao mtawatambua. Kwa hiyo unawezaje kufanya jambo hilo? Unaona yote yamevurugika, unaona, bali rudi kwenye mambo ya hakika sasa kama unatembea kwa uaminifu na kudai kwamba wewe ni Mkristo na kualika usiku wa leo kwenye meza ya Bwana leo, hapana shaka ushirika umeliwa kote nchini, wengine wao kwa njia moja na wengine katika njia nyingine, bali nafikiri njia bora zaidi ya kufanya jambo hilo ni kuyafuata maandiko kama vile tu walivyofanya katika maandiko. Nafikiri hilo lingetosha. Je, una Biblia yako ndugu Neville? Ndugu Neville sasa atayasoma maandiko katika mlango wa kumi na moja wa Wakorintho wa Kwanza kuanzia kifungu cha ishirini na tatu. Kwa maana mimi nilipokea kwa Bwana niliyowapa ninyi, ya kuwa Bwana Yesu usiku ule aliyotolewa, alitwaa mkate, naye akiisha kushukuru akaumega, akasema, tuwaeni mle, huu ndio mwili wangu uliovunjwa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi hivi, baada ya kula akakitwaa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu. Fanyeni hivi kila mnywapo wa ukumbusho wangu. Maana kila muulapo mkate huu na kukinywea kikombe hiki mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi kila aulae mkate huo na kukinywea kikombe hicho cha Bwana isivyostahili atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu ajihoji mwenyewe, na hivyo aule mkate na kukinywea kikombe. Maana alaye na kukinywa usivyostahili, hula na kunywa hukumu ya nafsi yake, kwa kutokuupambanua ule mwili wa Bwana. Kwa sababu hiyo wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, na watu kadha wa kadha wamelala. Lakini kama tungejipambanua nafsi zetu, tusingehukumiwa. Ila tuhukumiwapo twarudiwa na Bwana, isije ikatupasa adhabu pamoja na dunia. Bwana bariki kusomwa kwa neno lake. Siku zote ni jambo takatifu sana, jambo tukufu sana. Nafikiri inatupasa kuviinamisha vichwa vyetu sasa katika maombi ya kimya. Niombeni, nitawaombea. Hebu natuombeane kwamba Mungu ataturehemu sisi viumbe wasio stahili, ambao wako tayari kushiriki sakramenti hii kuu katika ukumbusho wa mauti ya Bwana wetu Maombi haya ya toba tunakutolea wewe, Baba yetu, juu ya madhabahu yako ya dhahabu, pamoja na sadaka yetu, Bwana Yesu. Naomba katika jina lake, amina. Uh, sasa Ninaamini wazee watachukua mahali pao nao watanini pa kanisa na watawaleta watu huku wanapokuja safu kwa safu kwa ajili ya ushirika. Daima ninawazia juu ya ule wimbo mpendwa, Mwanakondoo anayekufa, damu yako ya thamani kamwe haitapoteza nguvu zake hata kanisa lote la Mungu lililokombolewa litakapookolewa lisitende dhambi tena. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa neema na Mtakatifu, Yehova Mwenyezi Mkuu, tuma baraka zako juu ya watu wako tunapongojea, zisamehe dhambi zetu. Na sasa tunakutolea wewe sakramenti hii, divai hii, zabibu ambazo zimekuzwa na hiyo mikono ya wahudumu, ili zipondaponda hizi nazo zilifanywa divai kwa kusudi ambalo tunaileta kwako sasa, ipate kuwakilisha kwetu damu ya bwana wetu Yesu Kristo. Ninakuomba Baba, uitakase divai hii kwa kusudi hilo, samehe kila dhambi yetu, najalia kila mtu anayepokea divai hii mwilini mwao, jalia wawe na afya, nguvu na wokovu kutoka kwako. Tujalie hilo Bwana, tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Said, Biblia ilisema ya kwamba wakati alipoumega mkate na kuubariki, alisema, twaeni mle, huu ndio mwili wangu unaovunjwa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na wakati tunapokula vipande hivi vidogo vya mkate vya mkate mwembamba ambao umeokwa bila chachu, umeokwa na Wakristo, umeokwa kwa sababu una unawakilisha mwili wa Kristo tunaelewa ya kwamba ya kwamba ilikuwa ni wanafunzi wa siku za Kristo, ama wa siku ya kanisa ambao walichukua sehemu hizi na kupika chakula cha jioni cha mara ya mwisho kwenye chakula cha jioni cha mwisho cha Kristo. Na kote katika Biblia, wanafunzi ndio waliowahudumia watu vitu hivi, na leo hii wanafunzi wetu wa siku hizi, ndugu zetu hapa wa kanisa, wanafunzi wa huduma hii, wahudumia watu nao watavichukua vipande hivi na kuwapa watu. Na sasa mtakapoupokea mkate huu, kumbukeni unamwakilisha yule mwanakondoo miaka mingi iliyopita, wakati mwanakondoo wa Israeli alipookwa juu ya moto na akaliwa pamoja na mboga zenye uchungu. Watu hao wa walipata nguvu, viatu vyao kamwe havikuchakaa, nguo zao kamwe hazikupata uchakavu, kwa wote katika safari hiyo mpaka walipofika kwenye nchi yao ya ahadi. Mungu na atudumishe tukiwa na afya, furaha ukimtumikia mpaka tutakapofika kwenye nchi ya ahadi ambayo yeye ametupa. Na tuombe. Baba yetu mwenye rehemu wa mbinguni, inapozungumza usiku wa leo juu ya ule mwili mtakatifu uliotakaswa wa Bwana wetu ambaye ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu inapowazia juu ya mwili huo ukipondwa na, na kuvunjwa na damu ikitiririka mgongo wake na mbavu zake zikionekana wazi, ikidedi huku na huku mgongoni mwake. Wakati inapowazia juu ya mkate uliokunyata uliopigwa, unawakilisha jambo hilo, inajitokeza upya mioyoni mwetu. Tunaiweka mioyo yetu Bwana juu ya madhabahu yako usiku wa leo, usamehe, ee Mungu. Jalia mkate huu uliovunjwa unapoingia vinywani mwa hawa watumishi wako, basi jalia watambue ya kwamba ilikuwa ni mwili wako wa thamani uliochubuliwa na kujeruhiwa, na kwa mapigo hayo sisi tumeponywa. Tujalie Bwana, utakase mkate huu mwembamba kwa ajili ya matumizi yake yaliyokusudiwa. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. It is not close communion. Every Christian believer is welcome to the table of the Lord. Hebu tutulie kidogo tu. Si ushirika wa kundi maalum, kila mwaminio Mkristo amekaribishwa kwenye meza ya Bwana kula ushirika huu pamoja nasi. la maandiko katika kitabu cha Yohana Mtakatifu sura ya kumi na tatu tunasoma kuanzia kifungu cha pili cha mlango wa kumi na tatu baada ya chakula cha jioni, naye Ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote, mwana wa Simoni, moyo wa kumsaliti Yesu. Haya akijua Baba amempa vyote mikononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, anaondoka chakulani, kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa, akajifunga kiunoni, kisha akatia maji katika bakuli, anaanza kuwatawadha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kila kitambaa ali hivyo yuwaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawaza miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyaje wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawaza miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama, yes, kama nisipokutawaza unashirika nami. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia, yeye aliyekwisha kuoga hana ila ya kutawadha miguu bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi, lakini si nyote. Kwa maana alimjua yeye atakayemsaliti, ndiyo maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, Je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu wenu nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawatana miguu ninyi kwa ninyi, kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea, nanyi mtende vivyo. Amina, Amina. Nataka kuona mama yangu, Amina. Nataka kuona baba yangu, Amina. Nataka kuona mwokozi wangu, Amina, Amina, Amina. Eh, wampenda, Amina. Utamtumikia, Amina.